NPL Writing
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
NPL Writing

Viết cho hay hãy post

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
truong
Writer
Writer

Nam Tổng số bài gửi : 7
Tên thật : Phạm Xuân Trường

Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên Empty
Bài gửiTiêu đề: Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên   Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên Icon_minitimeWed Sep 17, 2008 10:22 pm

Các tình nguyện viên NPL trở lại gia đình cô Quỳ, lần này mang theo một món quà ý nghĩa. Vừa gặp chúng tôi, cả ba mẹ con cô ùa ra chào đón niềm nở. Cô Quỳ xúc động không nói nên lời, nhưng nét mặt và ánh mắt long lanh của cô đủ để nói lên tất cả, còn hai em Quyên và Thương không hết lời cảm ơn rối rít. Suốt buổi trò chuyện thân mật và ấm cúng, chúng tôi cảm nhận được một sự khác biệt so với lần thăm trước: cái không khí ảm đạm thường ngày, trong chốc lát, tạm thời tan biến. Lần đầu tiên trong 2 buổi gặp mặt, cô Quỳ nở một nụ cười hạnh phúc hiếm thấy, bàn tay run run viết lời cảm ơn với lòng biết ơn chân thành đến các nhà hảo tâm. Quyên và Thương chưa bao giờ cởi mở và hồn nhiên hơn thế. Hai em chia sẻ với chúng tôi chuyện học hành ở trường, giọng nói hân hoan không giấu vào đâu được. Một triệu đồng hẳn sẽ không tức khắc thay đổi cuộc đời ba mẹ con cô Quỳ, nhưng là điểm khởi đầu để họ tiếp tục hi vọng và tin tưởng vào một tương lai tươi sáng hơn.

Nắng đã lên, thay cho không khí u ám ban sáng. Chúng tôi tạm biệt gia đình và ra về, kết thúc chuyến đi nhưng trong lòng vui vì "một khởi đầu tốt đẹp", một món quà ý nghĩa với cô Quỳ, với 2 em và cả với chính chúng tôi. Chỉ bỏ ra một buổi sáng mỗi cuối tuần và một ít công sức nhỏ nhoi để đổi lấy tận mắt thấy nụ cười rạng rỡ và được thắp lên niềm hi vọng, hạnh phúc hiếm có trong cuộc đời bất hạnh như của mẹ con cô Quỳ, với chúng tôi cũng đáng lắm.
thaoketty
Editor
Editor
thaoketty

Tên thật : Hidden one

Bài gửiTiêu đề: Re: Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên   Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên Icon_minitimeWed Sep 17, 2008 11:33 pm

xuất sắc, Trường lên trình nhanh quá
anti_destiny2000
Editor
Editor

Tên thật : Luc Thuy Duong

Bài gửiTiêu đề: Re: Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên   Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên Icon_minitimeFri Sep 19, 2008 9:40 am

ui, cái kết hay thế!
akala
Writer
Writer

Tên thật : Mai Vân Anh

Bài gửiTiêu đề: Re: Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên   Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên Icon_minitimeSat Sep 20, 2008 12:12 pm

bravo [bộp bộp]
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên   Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên Icon_minitime

Feedback từ gia đình cô Quỳ, em Thương và Quyên
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Feedback from Gia đình em Trường
» Feedback trưòng hợp Chị Ngô Thị Tươi
» [Bài viết] Em Nguyễn Thị Thương + Nguyễn Thị Quyên